• Stórhöfða 29, 110 Reykjavík
  • Mán - Fim: 13.00 - 15.00 / Lokað á föstud.
27
Mars

Aðalfundur stéttarfélagsins Leiðsagnar þriðjudaginn 27. apríl n.k.

Aðalfundur stéttarfélagsins Leiðsagnar er ráðgerður eftir mánuð, að kvöldi þriðjudagsins 27. apríl 2021. Vegna óvissu um stöðu faraldursins er ekki vitað hvort um staðfund eða netfund verður að ræða, eða hvort yfirleitt verður hægt að halda fund á þessum degi. En við höldum ótrauð áfram og vonum að hægt verði að koma böndum á faraldurinn og hægt verði að halda aðalfund. Formlegt aðalfundarboð verður sent út viku fyrir aðalfund.

Dagskrá aðalfundar verður samkvæmt lögum félagsins (sjá 21. gr.), sjá þó um frávik hér að neðan.

Tillögur að lagabreytingum verða að berast skrifstofu félagsins 15 dögum fyrir aðalfund (sjá gr. 29 í lögum félagsins).

Að störfum innan félagsins er laganefnd. Einnig  má senda ábendingar um það sem betur má fara í lögum félagsins til hennar. Í laganefnd eru: Pétur Gauti Valgeirsson, Indriði H. Þorsteinsson og Guðný Margrét Emilsdóttir

Framboðfresti lýkur 10 sólarhringum fyrir aðalfund og framboðum skal skila til skrifstofu.
Jafnframt má hafa samband við kjörnefnd með uppástungur fyrir framboð. Í kjörnefnd eru Valva Árnadóttir, Guðný Margrét Emilsdóttir og Júlíus Freyr Theodórsson.

Kjósa þarf formann, 2 fulltrúa í stjórn til tveggja ára, aðal og varamenn í trúnaðarráð (sex fulltrúa í hvort, alla til eins árs), fulltrúa fastanefndir (4 nefndir, einn fulltrúa í hverja til tveggja ára) og tvo skoðunarmenn reikninga.

Á kjörskrá (með kjörgengi og atkvæðisrétt) eru þeir sem uppfylla kröfur um félagsaðild samkvæmt grein 6 í lögum félagsins. Þar stendur meðal annars:
“Lágmarksgjald til að öðlast félagsaðild og halda henni samsvarar félagsgjaldi af launum samkvæmt lægsta taxta félagsins fyrir 15 daga vinnu á síðustu 12 mánuðum fyrir 1. febrúar næst fyrir aðalfund ár hvert.”
Nú má ljóst vera að margir leiðsögumenn hafa ekki fegnið neina vinnu við leiðsögn síðan í mars í fyrra og hafa því ekki greitt eðlileg félagsgjöld til félagsins, af utanaðkomandi ástæðum. Hefur þetta verið rætt innan stjórnar og trúnaðarráðs og þar var komist að þeirri niðurstöðu að  leggja til að nota þá kjörskrá sem gilti á síðasta aðalfundi (18.júní 2020) auk þeirra sem hafa unnið sér inn félagsaðild skv 6. gr. Eini aðilinn sem getur tekið ákvörðun um þetta er aðalfundur og verður því fyrsta mál á dagskrá aðalfundar það að gera tímabundna breytingu (sem gildir aðeins á þessum aðalfundi) á lögum félagsins þannig að auk þeirra sem hafi félagsaðild skv 6.gr. verði þeir sem voru á kjörskrá síðasta aðalfundar einnig á kjörskrá þessa aðalfundar.

ATHUGIÐ: Einungis þeir sem eru á kjörskrá skv núgildandi lögum (6.gr.) geta tekið þátt í þessari ákvörðun um að nota líka kjörskrá frá 2020

Athugið: þetta er aðalfundur stéttarfélagsins Leiðsagnar en ekki fagdeildarinnar.

Lög félagsins má finna hér:
https://www.touristguide.is/index.php/um-felagidh/loeg-og-reglugerdhir

Style Switcher
Layout Style
Predefined Colors
Background Image