• Stórhöfða 29, 110 Reykjavík
  • Mán - Fim: 13.00 - 15.00 / Lokað á föstud.
12
Júlí

Breytingar í stjórn

Nýkjörin stjórn stéttarfélagsins Leiðsagnar kom saman á sínum öðrum fundi í dag þar sem meðal annars var tilkynnt opinberlega að Júlíus Freyr Theodórsson, varaformaður Leiðsagnar, hefði ákveðið að segja af sér embætti vegna anna. Það þýðir að Snorri Steinn Sigurðsson, sem hlaut flest atkvæði nýrra stjórnarmanna á aðalfundi þann 9.júní er þar með lýðæðislega kjörinn næsti varamaður, Harpa Björnsóttir, kemur inn sem nýr aðalmaður.

Þar með jafnast kynjahlutfallið í stjórn félagsins úr 20%  í 40%, en það hefur verið nokkuð réttilega verið til umræðu innan félagsins. Ég vil sem formaður félagsins þakka Júlíusi kærlega fyrir frábært samstarf og vonast til að eiga hann að í ýmsum mikilvægum málum og ég veit að svo er enda áttum við góðan og sólríkan fund á Akureyri nýverið þar sem hann heimilaði mér sem formanni félagsins að birta afsagnarbréf hans í heild á vef félagsins. Sjá hér fyrir neðan.

Frðrik Rafnsson, formaður stéttarfélagsins Leiðsagnar. 

"Til þeirra er málið kann að varða.

Ég undirritaður, Júlíus Freyr Theodórsson kt:210777-4319 segi mig hér með úr stjórn Leiðsagnar, félags leiðsögumanna af persónulegum ástæðum.

Það hefur verið mér mikil heiður að sitja í stjórn á þessum skrýtnu tímum, að mínu mati hefur stjórn á undanförnu ári lyft grettistaki í uppbyggingu félagsins til framtíðar og það er mín trú að sú verði áfram raunin til framtíðar.

Ég lýsi jafnframt yfir fullu trausti á núverandi stjórn og hvet þau áfram til góðra verka og vona frá dýpstu hjartarótum að áfram verði haldið því góða starfi sem að átt hefur sér stað undanfarið ár.

Akureyri 25.6.2021

Júlíus Freyr Theodórsson"

 

Style Switcher
Layout Style
Predefined Colors
Background Image